ม็อบสตูลยกระดับล่ารายชื่อไล่ส.ส.เพื่อไทย
![ม็อบสตูลยกระดับล่ารายชื่อไล่ส.ส.เพื่อไทย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/261/1309095/494971-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบสตูล ยกระดับล่ารายชื่อไล่ ส.ส.เพื่อไทย พร้อมปกป้อง หากพบ รัฐแกล้งข้าราชการที่ออกมาแสดงพลัง “อารยะขัดขืน”
มวลชนคัดค้าน ร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ในจังหวัดสตูล ที่มาชุมนุมบริเวณหน้าศาลากลางจังหวัด ได้ขานรับประกาศยกระดับการชุมนุม หลัง นายสุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำม็อบ ได้ประกาศให้มีการล่ารายชื่อถอดถอน ส.ส. พรรคเพื่อไทย ที่ได้อนุมัติให้ผ่านร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม โดยมี นายฮอชาลี ม่าเหร็ม ส.ส.เขต 2 สตูล และนายสัมฤทธิ์ เลียงประสิทธิ์ นายก อบจ.สตูล ได้หมุนเวียนกันขึ้นเวที และในค่ำวันนี้ พลังมวลชนกลุ่มคัดค้านจะมีการรวบรวมรายชื่อ พร้อมสำเนาทะเบียนบ้านในการลงชื่อเพื่อต่อต้านและถอดถอนชื่อ ส.ส. ออกจากสภาผู้แทนราษฎร ที่ปล่อยให้ผ่านร่างกฎหมายฉบับนี้
พร้อมกันนี้ พลังมวลชน จ.สตูล ยังพร้อมที่จะเดินทางขึ้นไปสมทบยังกรุงเทพมหานคร อีกครั้ง หากแกนนำม็อบร้องขอ หลังมีการยกระดับการชุมชนในสัปดาห์หน้า นอกจากนี้ มวลชนคนสตูล ยังพร้อมจะเข้าไปปกป้อง หากพบว่ารัฐได้กลั่นแกล้งข้าราชการ พนักงานของ อบจ.สตูล หลังตกเป็นข่าวว่า ได้พร้อมใจกันหยุดงาน เพื่อแสดงออกถึง "อารยะขัดขืน"