แดงอุดรคึก วีระกานต์ โผล่แจม ขวัญชัย
![แดงอุดรคึก วีระกานต์ โผล่แจม ขวัญชัย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333031/496774-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เสื้อแดงอุดรฯ ร่วมฟังปราศรัยของ 'ขวัญชัย' อย่างคึกคัก เซอร์ไพรส์ 'วีระกานต์ มุสิกพงศ์' อดีตประธาน นปช. ร่วมเวทีด้วย
ขณะนี้ที่สนามทุ่งศรีเมือง จ.อุดรธานี ได้มีกลุ่มคนเสื้อแดง เดินทางมาร่วมรับฟังการปราศรัยใหญ่ของ นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดร ที่ได้รวบรวมคนเสื้อแดงมาร่วมรับฟังการปราศรัยในครั้งนี้ ซึ่งขณะนี้มี นายสุทิน คลังแสง แกนนำได้ขึ้นปราศรัยโจมตีศาลรัฐธรรมนูญ โดยไม่ยอมรับอำนาจของศาลรัฐธรรมนูญ ในการตัดสินคดีแก้ไขรัฐธรรมนูญ แต่อย่างไรก็ตาม การปราศรัยครั้งนี้ยังมี นายวีระกานต์ มุสิกพงศ์ ดร.นิติภูมิ นวรัตน์ ได้เดินทางมาร่วมในการปราศรัยด้วย ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความคึกคัก มีคนเสื้อแดงมาร่วมรับฟังกันเป็นจำนวนมาก โดยมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยอย่างเข้มข้น