สุเทพลั่นกลองรบชวนคนร่วมม็อบโค่นทักษิณ
![สุเทพลั่นกลองรบชวนคนร่วมม็อบโค่นทักษิณ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333048/496795-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'สุเทพ' ลั่นกลองรบ เชิญชวนประชาชนมาร่วมชุมนุม ลั่นจะสู้จนกว่าชนะ เชิญชวนผู้ชุมนุมมารวมใส่บาตร พรุ่งนี้เวลา 07.00 น.
บรรยากาศการชุมนุมต่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรมและขับไล่ระบอบทักษิณ ที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ถนนราชดำเนินในขณะนี้เป็นไปอย่างคึกคัก โดยมีการแสดงกลองสะบัดชัยเพื่อสร้างความฮึกเหิมให้ประชาชนที่มาร่วมชุมนุม จากนั้นนายสุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำต่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรมและขับไล่ระบอบทักษิณ ได้ขึ้นเวทีปราศรัยกล่าวว่าขณะนี้เราได้ลั่นกลองรบแล้ว ดังนั้นขอให้ประชาชนออกมาร่วมชุมนุมใหญ่ ในวันพรุ่งนี้
พร้อมนำจดหมายจากหลวงปู่พุทธะอิสระ ที่ส่งถึงแกนนำ โดยระบุว่า ในวันพรุ่งนี้จะมาร่วมชุมนุมด้วย และเชิญชวนผู้ชุมนุมมาร่วมใส่บาตรในวันพรุ่งนี้ เวลา 07.00 น. เพื่อร่วมทำบุญก่อนต่อสู้กับระบอบทักษิณ จนกว่าจะชนะ