พอร์ช ศรัณย์โต้คบสาวนอกวงการประชดมิน
![พอร์ช ศรัณย์โต้คบสาวนอกวงการประชดมิน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333120/496852-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พระเอกหนุ่ม'พอร์ช ศรัณย์' โต้คบสาวนอกวงการประชด มิน พีชญา เมินคนมองปากแข็ง ปัดกลัวเรตติ้งตก แย้มมีละครคู่
หลังจากมีข่าวว่าหนุ่มพอร์ช ศรัณย์ ศิริลักษณ์ กำลังคุยสาวนอกวงการอยู่ ทำเอานางเอกสาวมิน พีชญา ประชดด้วยการหาหนุ่มคุยเหมือนกัน ซึ่งในงาน HanMaEum International Sport Festival หนุ่มพอร์ชก็ชี้แจงว่า
"ส่วนใหญ่ก็เป็นเพื่อนกันนอกวงการหมดแหละครับ เมื่อวานผมยังเจอมินอยู่แล้ว ก็แซวเขาอยู่ แต่มันไม่มีอะไร
หรอกครับ คือเป็นเพื่อนกัน ไม่ได้ตอบแบบดารานะ แต่มันไม่มีจริง ๆ ส่วนใหญ่ผมไม่ได้จีบใคร คือก็เป็นเพื่อน
กัน เห็นแบบนี้ก็อายนะครับเวลาไปจีบใคร ปากแข็งไหม ไม่หรอกครับ แต่ด้วยความที่เราเป็นคนแบบนี้ เฟรนด์ลี่ ไม่ค่อยถือตัว คนก็เลยมองว่า เป็นอะไรกันหรือเปล่า บางทีกอดคอเพื่อนผู้หญิงด้วยกันก็มี" เห็นหนุ่มพอร์ช ไม่ยอมพูดเรื่องรักสักที หลายคนเลยมองว่าเป็นเพราะกลัวเรตติ้งตกหรอืเปล่า เจ้าตัวก็บอกว่า "ไม่หรอกครับ มันก็ไม่มีอะไร กับมินเราก็ยังคุยกันเหมือนเดิม มินเขาก็แซวเล่น ๆ ผมก็แซวกลับเหมือนกัน" ส่วนละครคู่กันนั้น
หนุ่มพอร์ชก็เปิดเผยว่า "ละเรื่องก็มีแล้วครับ ชื่อเรื่อง เพลงรักผาปืนแตก เป็นละครแนวเก่า ๆ ยุค 70 เลย นางเอกยังไม่แน่ใจเลยครับ ส่วนละครกับมิน น่าจะเป็นปีหน้าเลยครับ เพราะคิวมินเต็ม เห็นทางช่องเขาบอกอยู่"