คปท.ตั้งขบวนแล้วจัด6ล้อ,จยย.30คันมุ่งหน้ากต.
![คปท.ตั้งขบวนแล้วจัด6ล้อ,จยย.30คันมุ่งหน้ากต.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333307/497069-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่ม คปท. ตั้งริ้วขบวนแล้ว จัดรถ 6 ล้อ, จักรยานยนต์ 30 คัน เตรียมนำเคลื่อน มุ่งหน้าบุกกระทรวงการต่างประเทศ
กลุ่มเครือข่ายนักศึกษาและประชาชนปฏิรูปประทศไทย (คปท.) นำโดย นายอุทัย ยอดมณี ผู้ประสานงาน คปท. นายนิติธร ล้ำเหลือ ที่ปรึกษา คปท. ได้ตั้งขบวนที่แยกนางเลิ้ง เพื่อทำกิจกรรมเคลื่อนไหวกดดันรัฐบาล เนื่องจากการบริหารงานผิดพลาดของรัฐบาล อีกทั้ง ปัญหาเศรษฐกิจ ข้าวยากหมากแพง และการแก้ไขกฎหมายเพื่อประโยชน์ของพวกพ้อง โดยริ้วขบวนนำด้วยรถจักรยานยนต์ จำนวน 30 คัน ต่อด้วยขบวนเดินเท้าถือธงชาติไทย รถ 6 ล้อ ติดเครื่องขยายเสียง และมวลชนทั้งจากกรุงเทพมหานคร ต่างจังหวัด และกลุ่มของสมาพันธ์แรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์
โดยเส้นทางเมื่อออกจากแยกนางเลิ้ง มุ่งหน้าไปแยกยมราช เลี้ยวซ้ายถนนสวรรคโลก เลี้ยวขวาเข้าถนนศรียุธยา ทำกิจกรรมที่กระทรวงการต่างประเทศ เพื่อขอให้กระทรวงการต่างประเทศ ยกเลิกสนธิสัญญาต่าง ๆ กับประเทศไทย เนื่องจากรัฐบาลหมดความชอบทำในการบริหารประเทศ