ม็อบยะลายกพลบุกศาลากลางให้ขรก.หยุดงาน
![ม็อบยะลายกพลบุกศาลากลางให้ขรก.หยุดงาน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333840/497661-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวยะลา ยกพลบุกศาลากลาง เรียกร้องให้ข้าราชการหยุดงาน ต่อต้านรัฐบาล ด้านเจ้าหน้าที่ ปิดทุกประตูเข้าออก
ที่หน้าศาลากลางจังหวัดยะลา อ.เมือง จ.ยะลา ได้มีกลุ่มพลังมวลชนชาวยะลาจำนวนหนึ่ง ได้มาร่วมชุมนุมที่หน้าศาลากลางจังหวัดยะลา เพื่อต่อต้านรัฐบาล โดยเรียกร้องให้ข้าราชการ พนักงานในศาลากลางจังหวัดยะลา หยุดงานเพื่อแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ร่วมกัน ต่อต้านกฎหมายนิรโทษกรรม ล้มล้างการทำงานของรัฐบาล ขณะที่พลังมวลชนทยอยรวมตัวทั้งบริเวณสถานที่ชุมนุมด้านหน้าศาลากลางจังหวัดยะลา
โดย เจ้าหน้าที่ของศาลากลางจังหวัดยะลา ได้ปิดประตูไม่ให้กลุ่มมวลชนเข้าไปด้านใน ทำให้กลุ่มมวลชนใช้เครื่องขยายเสียง กล่าวโจมตีข้าราชการที่ไม่ให้กลุ่มมวลชนเข้าไปเพื่อพบกับ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ซึ่งขณะนี้ กำลังรอผู้ราชการจังหวัดยะลา พบกับพลังมวลชน