ม็อบนปช.คึกคัก- ธิดา นำร้องเพลงชาติ
![ม็อบนปช.คึกคัก- ธิดา นำร้องเพลงชาติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1333925/497784-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประชาชนยังร่วมม็อบ นปช. ต่อเนื่อง พร้อมอุปกรณ์การชุมนุมเชิงสัญลักษณ์ ขณะที่แกนนำ นำร้องเพลงชาติไทยแล้ว
บรรยากาศการชุมนุมของ กลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช. ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน วันที่ 4 ล่าสุด ผู้ชุมนุมยังปักหลังชุมนุมในพื้นที่ และยังมีประชาชนพร้อมด้วยอุปกรณ์การชุมนุมเชิงสัญลักษณ์ อาทิ ธงชาติ เสื้อสีแดง เท้าตบ ทยอยเดินทางเข้ามาในสนามกีฬา เพื่อร่วมทำกิจกรรมและรับฟังการปราศรัยอย่างต่อเนื่องทำให้จำนวนผู้ชุมนุมดูหนาตามากขึ้น
ส่วนทางแกนนำหลักอย่าง นางธิดา ถาวรเศรษฐ ประธาน นปช. พร้อมด้วยแกนนำทุกคน กำลังขึ้นเวที เพื่อร่วมร้องเพลงชาติไทยกับผู้ชุมนุม ก่อนที่จะมีการอ่านแถลงการณ์ของกลุ่ม นปช. ประจำวันนี้
สำหรับมาตรการรักษาความปลอดภัยนั้น ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดควบคุมฝูงชน ยังคงกระจายกำลังอยู่ตามทางเข้า-ออก ต่างๆ ในพื้นที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน เพื่อรักษาความสงบอย่างเข้มงวด ซึ่งบรรยากาศการชุมนุม ยังคงเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ไม่มีเหตุความวุ่นวายเกิดขึ้น