นปช.ยังปักหลักราชมังฯพักผ่อนตามอัธยาศัย
![นปช.ยังปักหลักราชมังฯพักผ่อนตามอัธยาศัย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1334016/497868-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เสื้อแดง ยังคงปักหลักราชมังฯ เป็นวันที่ 5 เช้านี้ ยังไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว แยกกันพักผ่อนตามจุดต่างๆ
บรรยากาศการชุมนุมของ กลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ หรือ นปช. ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน ซึ่งเป็นวันที่ 5 ของการชุมนุม ล่าสุด ผู้ชุมนุมยังคงปักหลักอยู่บริเวณพื้นที่การชุมนุมอย่างต่อเนื่อง โดยส่วนใหญ่จะอยู่ตามพื้นที่โดยรอบใต้อาคาร เพื่อนั่งพักผ่อนและปฏิบัติกิจวัตรส่วนตัว และรับประทานอาหารเช้า ที่มีการจัดเตรียมไว้ให้ตามเต็นท์ต่างๆ
ขณะที่ ผู้ชุมนุมบางส่วน ยังคงนั่งเกาะติดกิจกรรมบนเวทีปราศรัย ซึ่งช่วงนี้เป็นการอ่านข่าวประจำวัน ให้ผู้ชุมนุมรับทราบถึงสถานการณ์ทางการเมือง ตลอดเมื่อวานที่ผ่านมา