ศาลากลางสงขลาเปิดให้บริการตามปกติ
![ศาลากลางสงขลาเปิดให้บริการตามปกติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1334077/497936-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
มวลชน นัดรวมตัวกันเย็นนี้ ขณะที่ศาลากลางจังหวัดสงขลา เปิดให้บริการประชาชนตามปกติ
บรรยากาศที่ ศาลากลางจังหวัดสงขลา ในวันนี้ ส่วนราชการต่างๆ ยังคงเปิดให้บริการประชาชนตามปกติ ไม่ได้มีการหยุดงานหรือปิดศาลากลางแต่อย่างใด ขณะที่ กลุ่มรวมพลคนสงขลาต่อต้านกฎหมายล้างผิดคนโกง ที่เข้ามาปักหลักชุมนุมภายในศาลากลาง ได้สลายตัวชั่วคราวตั้งแต่เมื่อคืนนี้ เนื่องจากสภาพอากาศไม่เอื้ออำนวย เพราะฝนตก เหลือเฉพาะเวทีและเต็นท์ที่ยังคงวางอยู่หน้าอาคารศาลากลาง
ขณะที่ นายปรีชา สุขเกษม หนึ่งในแกนนำ ยืนยันว่า ในช่วงเช้าจะให้กลุ่มผู้ชุมนุมได้พักผ่อนชั่วคราว และยกเลิกการเคลื่อนไหวทั้งหมด ทั้งการดาวกระจายไปยังส่วนราชการต่างๆ เนื่องจากฝนตก แต่จะนัดรวมตัวชุมนุมอีกครั้งในช่วงเย็นของวันนี้ และจะปักหลักชุมนุมยืดเยื้อภายในศาลากลางจังหวัดโดยไม่มีกำหนด
ขณะที่ ภายในศาลากลาง เจ้าหน้าที่ อส. และตำรวจ ยังคงเฝ้าสังเกตการณ์และดูแลความเรียบร้อยอย่างใกล้ชิด ส่วนบรรยากาศตามสถานที่ราชการต่างๆ ใน จ.สงขลา ก็ยังคงเปิดตามปกติทุกหน่วยงาน