แกนนำ-ตัวแทน น.ศ. สลับขึ้นเวที เชิญชวนมวลชนร่วมชุมนุม
![แกนนำ-ตัวแทน น.ศ. สลับขึ้นเวที เชิญชวนมวลชนร่วมชุมนุม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1334616/498586-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แกนนำหลัก แกนนำย่อย และตัวแทนนักศึกษา สลับขึ้นเวทีปราศรัยโจมตีรัฐบาล และเฃิญชวนมวลชนร่วมเคลื่อนไหวใหญ่วันพรุ่งนี้
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่มประชาชนต่อตัานระบอบทักษิณ ที่บริเวณอนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย ถนนราชดำเนิน ขณะนี้ ประชาชนจากต่างจังหวัดได้ทยอยเดินทางมาถึงบริเวณถนนราชดำเนิน เพื่อร่วมชุมนุมใหญ่ในวันพรุ่งนี้ อย่างต่อเนื่อง
ขณะที่บนเวทีแกนนำ ยังคงสลับปราศรัย โจมตีการทำงานของรัฐบาล โดยตัวแทนนักศึกษาจากมหาวิทยาลัยต่าง ๆ ทั่วประเทศ ปราศรัยเชิญชวนประชาชนออกมาร่วมชุมนุม เพื่อทำลายระบอบทักษิณ ให้หมดจากประเทศ และขณะนี้รัฐบาลขาดความชอบธรรมในการบริหารประเทศ
อย่างไรก็ตาม พล.ต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เดินทางมาตรวจดูความเรียบร้อยบริเวณที่ชุมนุมด้วย