ชมัยมรุเชฐระอุม็อบประชิดแบริเออร์-ตร.ยิงแก๊ส
![ชมัยมรุเชฐระอุม็อบประชิดแบริเออร์-ตร.ยิงแก๊ส](http://s.isanook.com/ns/0/ud/266/1334800/498787-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานการณ์สะพานชมัยมรุเชฐ กลับมาร้อนอีกครั้ง ม็อบ คปท. ระดมมวลชนประชิดแนวเบริเออร์ คาด จ่อฝ่าประตูด้านสะพานอรไทย ขณะ ตร. ยิงแก๊สน้ำตาต่อเนื่อง
สถานการณ์ล่าสุดที่บริเวณสะพานชมัยมรุเชฐ ภายหลังกลุ่มผู้ชุมนุมเครือข่ายนักศึกษาและประชาชนปฏิรูปประเทศไทย (คปท.) ได้จัดขบวนเคลื่อนเข้าประชิดแนวแบริเออร์ของตำรวจอีกครั้ง ขณะที่ทางตำรวจก็ได้มีการยิงแก๊สน้ำตาเข้ามายังฝั่งของกลุ่มผู้ชุมนุมอย่างต่อเนื่อง ทำให้กลุ่มผู้ชุมนุมต้อนถอยร่นมาตั้งหลักบริเวณด้านหน้าอาคารพาณิชยการพระนคร ทั้งนี้ ทางแกนนำยังได้มีการประกาศระดมมวลชนส่วนหนึ่ง เข้าไปภายในพาณิชยการพระนคร ซึ่งคาดว่ากลุ่มผู้ชุมนุมจะปฏิบัติการพังประตูและแนวกั้นของตำรวจหน้าสะพานอรไทย
อย่างไรก็ตาม ภายหลังตำรวจใช้แก๊สน้ำตา ทางกลุ่มผู้ชุมนุมก็ได้เริ่มมีการจัดขบวน พยายามจะฝ่าแนวแบริเออร์บริเวณสะพานชมัยมรุเชฐ อีกครั้ง