ม็อบเผชิญหน้าตร.ที่แยกพล.1ขณะตรึงกำลังเข้ม
![ม็อบเผชิญหน้าตร.ที่แยกพล.1ขณะตรึงกำลังเข้ม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1351989/498933-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สถานการณ์ล่าสุด ที่แยกพล.1 ม็อบเดินทางมาถึง ยัน จะบุกยึด บช.น. ด้าน ตร. ตรึงกำลังเข้ม ไม่ยอมให้เข้า
สถานการณ์การรักษาความสงบเรียบร้อยบริเวณแยกพล.1 ตำรวจได้ตรึงกำลังอย่างเข้มงวดมากขึ้น ภายหลัง นายสุพล จุลใส นำมวลชนมาปักหลังชุมนุมบริเวณดังกล่าวแล้ว โดยยังยืนยันว่า ต้องการเข้ามาภายในพื้นที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล (บช.น.) ให้ได้
ซึ่งล่าสุด เจ้าหน้าที่ได้มีการนำรถปล่อยคลื่นเสียงรบกวนมาเตรียมพร้อมรับมือกับผู้ชุมนุมอีก 1 คัน ส่วนแนวทางปฏิบัติ นอกจากจะมีการตรึงกำลังแล้ว ในวันนี้ หากผู้ชุมนุมพยายามที่จะรุกล้ำเข้ามาในพื้นที่ ตำรวจจะใช้แก๊สน้ำตายิง ส่วนชนิดขว้างจะใช้ก็ต่อเมื่อผู้ชุมนุมบุกเข้ามาในระยะประชิด พร้อมสลับการฉีดน้ำแรงดันสูงด้วย
อย่างไรก็ตาม ตำรวจยังคงใช้วิธีการประกาศแจ้งเตือนกลุ่มผู้ชุมนุมให้ชุมนุมโดยสงบ และให้กลับไปชุมนุมที่เวทีอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยตามเดิม โดยขอให้ปฏิบัติตามกฎหมาย และไม่รุกล้ำเข้ามาในพื้นที่หวงห้ามเด็ดขาด