ชาวยะลาร่วมละหมาดขอคืนความสงบสุข
![ชาวยะลาร่วมละหมาดขอคืนความสงบสุข](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1352060/499054-02.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวไทยมุสลิมยะลา กว่า 1,000 คน ร่วมละหมาดฮายัต ขอให้เกิดความสงบสุขความสันติสุขในประเทศ
ที่มัสยิดกลางประจำจังหวัดยะลา อ.เมือง จ.ยะลา นายเดชรัฐ สิมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา ได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมการละหมาดฮายัต ให้ประเทศไทยเกิดความสงบสุขโดยเร็ว โดยมี นายนิมิง นิมูดอ อิหม่ามมัสยิดกลางประจำจังหวัดยะลา และพี่น้องชาวไทยที่นับถือมุสลิมกว่า 1,000 คน ประกอบศาสนกิจละหมาดฮายัต และสวดดุอาอ์ เพื่อขอให้เกิดความสันติสุขในประเทศ ซึ่งพี่น้องชาวไทยมุสลิมพื้นที่ จ.ยะลา มีความเป็นห่วงสถานการณ์ของประเทศไทย และมีการติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด