จันทบุรีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันพ่อแห่งชาติ
![จันทบุรีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันพ่อแห่งชาติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1352461/499550-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เทศบาลเมืองจันทบุรี จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
นางสุกานดา สุทธิพัฒนกุล นายกเทศมนตรีเมืองจันทบุรี เป็นประธานจัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวามหาราช มี น.ส.แววตา ชีพสมุทร นายวรวิทย์ พูลสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี สมาชิกสภาเทศบาล คณะครู นักเรียนและประชาชน ร่วมพิธี ณ บริเวณลานกีฬาข้างบ้านพักสรรพสามิต จังหวัดจันทบุรี ชุมชนย่อยที่ 6 การจัดกิจกรรมดังกล่าวเพื่อแสดงถึงความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชาวชุมชน ในเขตเทศบาลเมืองจันทบุรี ในงานนี้คณะผู้บริหารเทศบาลเมืองจันทบุรี มอบเกียรติบัตรแก่โรงเรียนที่ชนะเลิศการประกวดวาดภาพวันพ่อ และต่อต้านยาเสพติดบนกำแพง ซึ่งเป็นกิจกรรมภายใต้โครงการร่วมกิจกรรมวันพัฒนา 5 ธันวามหาราช อีกด้วย