เทศบาลเมืองชลบุรีจัดกิจกรรมเดินเทิดพระเกียรติ
![เทศบาลเมืองชลบุรีจัดกิจกรรมเดินเทิดพระเกียรติ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1352546/499672-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เทศบาลเมืองชลบุรี จัดกิจกรรมเดินเทิดพระเกียรติ เฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ที่หน้าศาลากลางจังหวัดชลบุรี นายเดโช คงชยาสุขวัฒน์ นายกเทศมนตรีเมืองชลบุรี เป็นประธานเปิดงาน เดินเทิดพระเกียรติเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และนักเรียนจากโรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองชลบุรี จัดเดินเทิดพระเกียรติเทิดไท้องค์ราชัน ในเส้นทางสายสำคัญภายในเขตเทศบาลเมืองชลบุรี เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 5 ธันวาคม 2556 ซึ่งนับว่า เป็นวันมหามงคลที่สำคัญยิ่งของพสกนิกรประชาชนชาวไทยทั่วทั้งประเทศ ที่พระองค์ทรงเป็นพระมหากษัตริย์ ที่ครองราชย์ยาวนานที่สุด และได้ทรงประกอบพระราชกรณียกิจอันทำให้เกิดประโยชน์ต่อประชาชนชาวไทยอย่างล้นหลาม