ผู้ว่าฯปัตตานีนำพุทธศาสนิกชนตักบาตรวันพ่อ
![ผู้ว่าฯปัตตานีนำพุทธศาสนิกชนตักบาตรวันพ่อ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1352616/499740-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ว่าราชการจังหวัดปัตนานี นำพุทธศาสนิกชน ทำบุญตักบาตร ถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
บรรยากาศบริเวณลานศิลปวัฒนธรรม อ.เมือง จ.ปัตตานี นายวิทยา พานิชพงศ์ ผู้ว่าราชการ จ.ปัตตานี เป็นประธาน นำศาสนิกชนร่วมทำบุญตักบาตร เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวามหาราช นอกจากนี้ จ.ปัตตานี ยังมีการจัดกิจกรรมบริเวณวัดต่าง ๆ อย่างคึกคัก โดยมีกิจกรรมนิทรรศการ กิจกรรมวาดรูป และการกล่าวสุนทรพจน์ เนื่องในวันพ่อ ทำให้บรรยากาศบริเวณจุดต่าง ๆ ของจังหวัดปัตตานี มีประชาชนมาร่วมงานอย่างคึกคัก