อุตุฯเผยไทยหนาวใต้คลื่นสูง-กทม.เย็นมีหมอกตอนเช้า
![อุตุฯเผยไทยหนาวใต้คลื่นสูง-กทม.เย็นมีหมอกตอนเช้า](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1353156/500420-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กรมอุตุนิยมวิทยาเตือนความกดอากาศสูงกำลังอ่อนลง ส่งผลให้อุณหภูมิสูงขึ้น แต่ยังคงทำให้มีอากาศหนาวเย็น อ่าวไทยคลื่นสูง 2 เมตร ขณะที่กรุงเทพมีหมอกในตอนเช้า
กรมอุตุนิยมวิทยาเตือนบริเวณความกดอากาศสูงที่ปกคลุมประเทศไทยเริ่มมีกำลังอ่อนลง ลักษณะเช่นนี้ทำให้บริเวณดังกล่าวมีอุณหภูมิสูงขึ้นเล็กน้อย แต่ยังคงทำให้มีอากาศหนาวเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า ส่วนมรสุมตะวันออกเฉียงเหนือที่พัดปกคลุมอ่าวไทย และภาคใต้ มีกำลังปานกลาง ทำให้บริเวณอ่าวไทยตอนล่างมีคลื่นสูงประมาณ 2 เมตร ขอให้ชาวเรือเดินเรือด้วยความระมัดระวัง
ขณะที่กรุงเทพและปริมณฑลอากาศเย็นกับมีหมอกบางในตอนเช้า อุณหภูมิต่ำสุด 20-22 องศาเซลเซียสอุณหภูมิสูงสุด 29-31 องศาเซลเซียส ลมตะวันออกเฉียงเหนือ ความเร็ว 15-30 กม./ชม.