ราชดำเนินคึกมวลชนนางเลิ้งร่วมสมทบแล้ว
![ราชดำเนินคึกมวลชนนางเลิ้งร่วมสมทบแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1354071/501472-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประชาชน-นักศึกษา ทยอยร่วมชุมนุมราชดำเนินต่อเนื่อง ขณะที่มวลชนจากนางเลิ้ง เดินทางเข้ามาสมทบแล้ว
บรรยากาศการชุมนุมของ กลุ่มคณะกรรมการประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัติย์เป็นประมุข หรือ กปปส. บริเวณอนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย หรือ เวทีราชดำเนิน ล่าสุด ประชาชน นักศึกษา พร้อมด้วยอุปกรณ์การชุมนุมเชิงสัญลักษณ์ อาทิ นกหวีด ผ้าลายธงชาติ ทยอยเดินทางเข้ามาในพื้นที่อย่างต่อเนื่อง เพื่อร่วมชุมนุมและรับฟังการปราศรัย ทำให้บรรยากาศเริ่มคึกคักขึ้น
เช่นเดียวกับผู้ชุมนุมที่ย้ายมาจากเวทีนางเลิ้ง ได้เดินทางเข้ามาสมทบในพื้นที่แล้ว ขณะที่ บนเวทีปราศรัย ในช่วงนี้เป็นการเล่นดนตรีของศิลปินภาคประชาชนต่างๆ ที่สับเปลี่ยนกันขึ้นร้องเพลงเพื่อให้กำลังใจผู้ชุมนุม ซึ่งบรรยากาศโดยทั่วไป ยังคงเป็นไปอย่างเรียบร้อย