กปปส.นางเลิ้งออกจากพื้นที่สมทบราชดำเนิน
![กปปส.นางเลิ้งออกจากพื้นที่สมทบราชดำเนิน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1354083/501500-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
มวลชน กปปส. นางเลิ้ง ออกจากพื้นที่ ไปสมทบเวทีราชดำเนินเกือบหมดแล้ว ขณะเจ้าหน้าที่ กทม. เข้าทำความสะอาดพื้นที่ชุมนุม
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. ที่เวทีสนามม้านางเลิ้ง ล่าสุด กลุ่มผู้ชุมนุมได้เดินทางออกจากพื้นที่บริเวณสนามม้านางเลิ้ง เพื่อไปสมทบกับมวลชนที่เวทีราชดำเนินเกือบหมดแล้ว โดยทางเจ้าหน้าที่ของกลุ่ม กปปส. และประชาชนบางส่วน ยังคงช่วยกันเก็บข้างของ อุปกรณ์ สัมภาระ เพื่อเคลื่อนย้ายไปรวมกับเวทีราชดำเนิน
พร้อมกันนี้ เจ้าหน้าที่กรุงเทพมหานคร ได้เข้ามาเก็บกวาดทำความสะอาดพื้นที่ชุมนุม โดยขณะนี้ ยังคงเหลือเพียงเวที เต็นท์ผ้าใบด้านหลังเวที เครื่องเสียง และจอมอนิเตอร์ที่ยังอยู่ในพื้นที่ ซึ่งคาดว่าภายในค่ำคืนนี้ เจ้าหน้าที่จะเก็บอุปกรณ์ต่างๆ เสร็จสิ้น
ขณะที่ การจราจรบริเวณถนนพิษณุโลก มุ่งหน้า แยกยมราช รถสามารถเคลื่อนตัวได้ต่อเนื่อง