ตร.เปิดการจราจรที่แยกนางเลิ้งแล้ว
![ตร.เปิดการจราจรที่แยกนางเลิ้งแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1354223/501641-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจ เปิดการจราจร ถ.พิษณุโลก ช่วงแยกนางเลิ้ง-พาณิชยการ แล้วหลังเวที กปปส. ยุบรวม เวทีราชดำเนิน
พ.ต.ต.วิโรจน์ สาขากร สารวัตรจราจร สน.นางเลิ้ง เปิดเผยว่า ก่อนหน้านี้ เจ้าหน้าที่ทำความสะอาดของกรุงเทพมหานคร ได้เข้ามาทำความสะอาด บริเวณพื้นที่การชมนุมของ กลุ่ม กปปส.จากแยกยมราช มุ่งหน้าแยกพาณิชยการ โดยได้เก็บขยะ และฉีดน้ำล้างบริเวณพื้นที่ที่ก่อนหน้านี้มีการชุมนุมเป็นที่เรียบร้อย และสามารถเปิดการจราจร บริเวณถนนพิษณุโลก จากแยกเพชรบุรี มุ่งหน้าแยกพาณิชยการ ได้แล้ว แต่ยังไม่สามารถตรงไปแยกสวนมิสกวันได้เพราะบริเวณสะพานชมัยมรุเชฐ ยังมีเวทีการชุมนุมของกลุ่ม คปท.อยู่ ดังนั้นรถยนต์ที่มาจากแยกนางเลิ้ง เมื่อขับมาถึงแยกพาณิชยการ ให้เลี้ยวขวามาเข้าถนนพระราม 5 เพื่อมุ่งหน้าไปแยกวัดเบญจมบพิตร ได้แล้ว