ทีมคาราเตโดชาย ซิวทองหนแรกในซีเกมส์
![ทีมคาราเตโดชาย ซิวทองหนแรกในซีเกมส์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/270/1354349/501799-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ศุภ งามพึงพิศ, ธีรวัฒน์ คลังทอง, พลวสิน สารธรรม และ ทรงวุฒิ หมุนแทน ทีมคาราเตโดชาย สามารถล้ม มาเลเซีย คว้าทองได้หนแรกในซีเกมส์
ศึก คาราเตโด “เนปิดอว์ เกมส์” ที่สนาม วันนะ เต็กกี สเตเดียม ทีมชาติไทย ลงสนามรอบชิงชนะเลิศ เจอกับมาเลเซีย โดยแข่งกันระบบ 3 ใน 5 โดยที่ผ่านมา ทีมไทยไม่เคยคว้าเหรียญทองรายการนี้ทันที
ผลปรากฏว่า ศึกนี้ ทีมไทย ที่ส่ง ศุภ งามพึงพิศ, ธีรวัฒน์ คลังทอง, พลวสิน สารธรรม และ ทรงวุฒิ หมุนแทน ลงแข่งใน 5 คนแรก โชว์ฟอร์มเยี่ยม คว้าชัยเหนือ “เสือเหลือง” 3-1 คู่ แบ่งสกอร์เป็น 7-0, 9-3, 1-2, 9-1 ทำให้ทีมต่อสู้ชาย หยิบเหรียญทองแรกในซีเกมส์ ได้สำเร็จ หลังไม่เคยประสบความสำเร็จในรายการนี้เลย