นักท่องเที่ยวแห่พักผ่อน อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่
![นักท่องเที่ยวแห่พักผ่อน อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1392075/505077-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ปราจีนบุรี คึกคัก นักท่องเที่ยวหลั่งไหลพักผ่อนส่งท้ายปีเก่า บนอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่มรดกโลก
ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศวันหยุดยาวต่อเนื่อง ที่ถนนปราจีนบุรี - อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ต.เนินหอม อ.เมือง
จ.ปราจีนบุรี นักท่องเที่ยวพากันหลั่งไหลพักผ่อนบนอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ (พื้นที่รอยต่อ 4 จังหวัด จ.ปราจีนบุรี
นครนายก นครราชสีมา และ สระบุรี) อย่างหนาแน่น นายกฤษฎา หอมสุด หัวหน้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ กล่าวว่า
ช่วงหยุดยาวต่อเนื่องนี้สถิตินักท่องเที่ยว รวมกว่า 8,000 คน และแนวโน้มมากเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว ประชุมเจ้าหน้าที่
ทุกฝ่ายเตรียมรองรับนักท่องเที่ยวล้นเขาใหญ่แล้ว
ทั้งนี้ นอกบ้านพัก ลานกางเต็นท์ปกติที่จุดลำตะคอง จุดผากล้วยไม้ เต็มแล้วทั้งหมด ได้ขยายพื้นที่เพิ่มที่ลานจอด
เฮลิคอปเตอร์ หรือเขาร่ม เพิ่มรองรับ สำหรับอุณหภูมิบนเขาใหญ่ ขณะนี้อยู่ระหว่าง 4 - 6 องศาเซลเซียส