นักท่องเที่ยวแน่นวัดใหญ่ ขอพรพระพุทธชินราช
![นักท่องเที่ยวแน่นวัดใหญ่ ขอพรพระพุทธชินราช](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1392206/505243-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นักท่องเที่ยวชาวไทย และต่างชาติ แห่เข้ากราบไหว้ขอพรพระพุทธชินราช เพื่อเป็นสิริมงคลในโอกาสส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่
ที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ วรมหาวิหาร หรือ วัดใหญ่ อ.เมือง จ.พิษณุโลก มีนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศจำนวนมาก เดินทางมากราบไหว้ขอพร พระพุทธชินราช พระคู่บ้านคู่เมืองของ จ.พิษณุโลก จนการจราจรโดยรอบหนาแน่น เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องแนะนำให้นักท่องเที่ยวจอดรถที่ฝั่งตรงข้ามวัด บริเวณศาลหลักเมือง เดินข้ามสะพานนเรศวร มายังวัดใหญ่ แทน
โดยตลอดเทศกาลส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ วัดใหญ่ เป็นจุดหมายปลายทางที่ผู้เดินทางกลับภูมิลำเนาและนักท่องเที่ยวที่เดินทางขึ้นสู่ภาคเหนือ และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ต่างมุ่งหน้าแวะมาที่ วัดใหญ่ เพื่อกราบขอพร พระพุทธชินราช พระพุทธรูปที่ขึ้นชื่อว่าสวยงามที่สุดในประเทศไทย