ชลบุรีรับสมัคร ส.ส.วันที่3 ยังไร้เงาพรรคพลังชล
![ชลบุรีรับสมัคร ส.ส.วันที่3 ยังไร้เงาพรรคพลังชล](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1392277/505345-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สรุปผลผู้สมัคร ส.ส.เขต ชลบุรี 3 วัน 13 คน ยังไร้เงาพรรคพลังชล คาดวันที่ 1 ม.ค. ยกพวกมาสมัครแน่นอน
บรรยากาศการรับสมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรแบบแบ่งเขตเลือกตั้ง เขตเลือกตั้งที่ 1-8 จังหวัดชลบุรี ในวันนี้
(30 ธันวาคม 2556) ซึ่งเป็นวันที่ 3 ของการรับสมัคร ซึ่งในส่วน ชลบุรี ได้มีการกำหนดให้โรงเรียนชลกันยานุกูล
เป็นพื้นที่รับสมัคร ภายหลังหมดเวลาการรับสมัครในวันนี้ ปรากฏว่ามีผู้มาสมัครตั้งแต่วันที่ 28-30 ม.ค. 2556 มี
จำนวนทั้งสิ้น 13 คน จากพรรคการเมือง 3 พรรคคือ พรรคเพื่อไทย จำนวน 6 เขต พรรคชาติไทยพัฒนา จำนวน
2 เขต และพรรคชาติพัฒนา 6 เขต
อย่างไรก็ตาม ในส่วนของพรรคพลังชล ซึ่งเป็นพรรคเจ้าถิ่น และถือว่ามีฐานเสียงหนาแน่นที่สุดนั้น มาถึงวันนี้ยัง
ไม่มีผู้ใดเดินทางเข้ามายื่นใบสมัครแต่อย่างใดแต่มีกระแสข่าวว่าจะมีการส่ง ส.ส.ลงสมัครครบทั้ง 8 เขตเลือกตั้ง
และจะมาสมัครพร้อมกันในวันที่ 1 มกราคม 2557 เพื่อถือเป็นฤกษ์ คิดใหม่ ทำใหม่