ขวัญชัย ตั้งกล่องรับบริจาค สมทบทุนค่าจับกบฏสุเทพ
![ขวัญชัย ตั้งกล่องรับบริจาค สมทบทุนค่าจับกบฏสุเทพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1392923/asas.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้(3 ม.ค.) ที่สถานีวิทยุชุมนุมคนรักอุดร บ้านหนองลีหู ต.สามพร้าว จ.อุดรธานี นายขวัญชัย ไพรพนา ประธานชมรมคนรักอุดรฯ ได้ขอเชิญชวนสมาชิกชมรมคนรักอุดรและประชาชนทั่วไปร่วมกันบริจาคเงินคนล่ะ 1 บาท ให้ครบตามจำนวน 500,000 บาท เพื่อสมทบทุนเป็นเงินรางวัลนำจับ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ ปปส. โดยมีการทำกล่องรับบริจาคที่เขียนคำว่า"สมทบทุนค่าจับกบฏสุเทพ"สำหรับรับบริจาคตั้งไว้หน้าสถานีด้วย
ทั้งนี้นายขวัญชัยยังกล่าวว่า วันที่ 11 ม.ค. 57 เสื้อแดงทางภาคอีสานจะตั้งเวทีต่อต้านม็อบ กปปส.ที่ประกาศชัตดาวน์ กทม.สร้างความเดือดร้อนให้กับคนกรุงเทพฯด้วยเช่นกัน