นายกฯเก็บตัวเงียบติดตามศอ.รส.รายงานกปปส.
![นายกฯเก็บตัวเงียบติดตามศอ.รส.รายงานกปปส.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1393174/506405-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี ยังเก็บตัวเงียบในบ้านพัก เฝ้าติดตาม ศอ.รส. รายงานม็อบเคลื่อนขบวนเชิญชวนชัตดาวน์กรุงเทพฯ
บรรยากาศบ้านพักของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ในซอยโยธินพัฒนา 3 ล่าสุด น.ส.ยิ่งลักษณ์ ยังคงเก็บตัวพักผ่อนอยู่ภายใน้บานพักกับครอบครัว ถึงแม้ กลุ่มคณะกรรมการประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข (กปปส.) จะมีการเดินขบวนย่านพระนคร เพื่อเชิญชวนให้ประชาชนเข้าร่วมชุมนุมครั้งใหญ่ ในวันที่ 13 มกราคม ก็ตาม แต่จะมีการรับรายงานและติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิดจาก ศูนย์อำนวยการรักษาความสงบเรียบร้อย (ศอ.รส.) อย่างต่อเนื่อง
ทั้งนี้ บรรยากาศภายในซอยโยธินพัฒนา 3 ยังเป็นไปอย่างสงบเรียบร้อย ไม่มีกลุ่มผู้ชุมนุมเดินทางมาปิดล้อมแต่อย่างใด ถึงแม้จะมีการเรียกร้องให้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ลาออกจากรักษาการนายกรัฐมนตรี ก็ตาม