นิพัทธ์นำขรก.ทำบุญตักบาตรถวายในหลวง
![นิพัทธ์นำขรก.ทำบุญตักบาตรถวายในหลวง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1393484/506809-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'พล.อ.นิพัทธ์' นำทหารชั้นผู้ใหญ่ ทำบุญตักบาตรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ 2557 เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
บรรยากาศการทำบุญตักบาตรเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ประจำปี 2557 ของสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมี พล.อ.นิพัทธ์ ทองเล็ก ปลัดกระทรวงกลาโหม เป็นประธานในพิธี ณ ลานอเนกประสงค์ภายในศาลาว่าการกลาโหม โดยมีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ ข้าราชการในสังกัดสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม เข้าร่วมในพิธีจำนวนมาก โดยขณะนี้ ทางนายทหารชั้นผู้ใหญ่ และข้าราชการในสังกัดสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหมได้เดินทางมาพร้อมแล้ว และทางเจ้าหน้ากำลังจัดเตรียมพื้นที่และสิ่งของที่จะใช้ตักบาตร
ขณะที่การรักษาความปลอดภัย มีการวางกำลังดูแลเหมือนวันปกติ ด้านการจราจรโดยรอบสามารถเคลื่อนตัวตามปกติ