กปปส.ข้ามสะพานพุทธแล้ว-สุเทพชวนร่วมชัตดาวน์
![กปปส.ข้ามสะพานพุทธแล้ว-สุเทพชวนร่วมชัตดาวน์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1393917/507405-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ล่าสุด ม็อบ กปปส. ข้ามสะพานพุทธแล้ว ขณะที่ 'สุเทพ' ทักทายประชาชนต่อเนื่อง พร้อมเชิญชวนร่วมชัตดาวน์กรุงเทพฯ
บรรยากาศในการเดินขบวนเชิญชวนให้ประชาชนออกมาร่วมปิดกรุงเทพมหานคร ในวันที่ 13 มกราคม ของกลุ่มคณะกรรมการประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือ กปปส. ล่าสุด ขบวนได้เดินข้ามสะพานพุทธแล้ว โดยกลุ่มผู้ชุมนุมต่างร่วมร้องเพลงและเป่านกหวีดอย่างกึกก้อง พร้อมกับโบกธงชาติไทย เพื่อแสดงถึงการต่อสู้เพื่อประเทศชาติ
ขณะที่ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. ยังคงทักทายประชาชนที่เดินเข้าขอร่วมถ่ายรูปและจับมือทักทาย พร้อมกับบริจาคเงินอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ แนวร่วมบนรถเครื่องขยายเสียง ได้กล่าวเชิญชวนประชาชนให้ออกมาร่วมต่อสู้กับกลุ่ม กปปส. ในวันที่ 13 มกราคม ทำให้ประชาชนที่ออกมาสนับสนุน ส่งเสียงตอบรับเป็นจำนวนมาก