เด็กกตัญญูกาฬสินธุ์ อยากเป็นหมอ-ตำรวจ
![เด็กกตัญญูกาฬสินธุ์ อยากเป็นหมอ-ตำรวจ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1394192/507798-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น้องนุ่น เด็กยอด กตัญญูกาฬสินธุ์ ฝันวันเด็ก อยากเป็นหมอ-ตำรวจ เพื่อดูแลประชาชน
ด.ญ.สุภาพร ญาณสิทธิ์ หรือ น้องนุ่น วัย 12 ปี นักเรียนชั้น ม.5 โรงเรียนเหล่าหลวงวิทยาคาร กาฬสินธุ์ ซึ่งเป็นเด็กที่มีความกตัญญูต่อบิดาที่ป่วยเป็นโรคอัมพฤกษ์ โดยได้ดูแลด้วยความแร้นแค้นมานานถึง 3 ปี ยังคงปฏิบัติ โดยการดูแลเช็ดตัวและป้อนอาหารให้กับ นายสมบูรณ์ ญาณสิทธิ์ อายุ 57 ปี บิดาที่ป่วยเป็นอัมพฤกษ์เช่นเดิม โดยวันเด็กปีนี้น้องนุ่น อยากได้ของขวัญคือ ต้องการให้พ่อกลับมาเดินได้เหมือนเดิม ส่วนความฝันนั้นเมื่อโตขึ้นก็ต้องการประกอบอาชีพเป็นหมอรักษาคนไข้ หรือไม่ก็เป็นตำรวจหรือผู้พิทักษ์สันติราษฎรที่สามารถดูแลประชาชนและเป็นการตอบแทนการช่วยเหลือที่ได้รับจากผู้ใจบุญทั่วไป