มวลชนอ่างทองรวมตัวนัดชัดดาวน์กรุงเทพฯ
![มวลชนอ่างทองรวมตัวนัดชัดดาวน์กรุงเทพฯ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1394197/507800-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
มวลชนอ่างทอง รวมตัวนัดหมายเดินทางเข้าร่วมกับกลุ่ม กปปส. เพื่อชัดดาวน์กรุงเทพฯ
บริเวณวัดขุนอินทประมูล อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง มวลมหาประชาชนที่จังหวัดอ่างทอง กว่า 300 คน ได้มารวมตัวกันเพื่อเจรจานัดหมายการเดินทางเข้าร่วมกับกลุ่ม กปปส. เพื่อชัดดาวน์กรุงเทพฯ ในวันที่ 13 มกราคม 2557 โดยได้มีนายอรชุน ประสิทธิ์สมบัติ แกนนำมวลมหาประชาชนชาวจังหวัดอ่างทอง ทำการนัดหมายการเดินทางโดยให้ไปรวมตัวกันที่ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง เพื่อที่จะขึ้นขบวนรถบัส เพื่อเข้าไปร่วมกับกลุ่ม กปปส. เพื่อชัดดาวน์กรุงเทพฯ นั้นแกนนำกล่าวว่า เราต้องไปในรูปแบบขบวน เพื่อเกาะกลุ่มกันไว้เพื่อป้องกันเหตุต่างๆ และป้องกันอันตรายที่จะเกิดขึ้น