ม็อบทยอยร่วมเวทีศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ
![ม็อบทยอยร่วมเวทีศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1394630/508272-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศที่เวทีศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ ม็อบทยอยสมทบ ส่วนราชการในจุดดังกล่าว ปิดทำการเกือบทุกแห่ง
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. ที่เวทีแจ้งวัฒนะ ขณะนี้ มวลชน กปปส. จากหลายพื้นที่ ทยอยเข้าร่วมสมทบกับมวลชนที่เดินทางมาก่อนหน้านี้ ส่วนบริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด วันนี้มีการย้ายพนักงานและรถขนส่งพัสดุ ไปทำงานย่านดอนเมือง และบริเวณทางเข้า ขณะนี้ พนักงานรักษาความปลอดภัย นำแผงเหล็กมากั้นไว้ทางเข้าออก ไม่อนุญาตให้ผู้ชุมนุมเข้าไปในพื้นที่ของบริษัท ไปรษณีย์ไทย ขณะที่การ์ด กปปส. เอง ก็มีการตั้งบังเกอร์กระสอบทราย ฝั่งขาเข้า-ขาออก ถนนแจ้งวัฒนะ ด้านหน้าไปรษณีย์หลักสี่ เพื่อดูแลความเรียบร้อยและ
คัดกรองบุคคลที่จะผ่านเข้า-ออก พื้นที่การชุมนุมอย่างเข้มงวด
ขณะที่ บรรยากาศภายในศูนย์ราชการ อาคารเอ และอาคารบี วันนี้ค่อนข้างเงียบเหงา เพราะหน่วยงานราชการ
เกือบทุกแห่ง อนุญาตให้เจ้าหน้าที่หยุดงาน แต่มีบางส่วนเดินทางมาทำงาน เช่นเดียวกับ กรมสอบสวนคดีพิเศษ หรือ ดีเอสไอ ที่วันนี้ปิดทำการ และมีการนำรั้วลวดหนามหีบเพลงมาวางไว้บริเวณทางเข้าอาคารของดีเอสไอ และข้าราชการบางส่วน จะปฏิบัติงานไปที่ อาคารซอฟแวร์ปาร์ค ถนนแจ้งวัฒนะ แทน