ชาวปทุมฯหนุนเลือกตั้งค้านชัตดาวน์กทม.
![ชาวปทุมฯหนุนเลือกตั้งค้านชัตดาวน์กทม.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1394663/508309-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวปทุมธานีและนักเรียน เดินรณรงค์เลือกตั้ง 2 ก.พ. พร้อมคัดค้านชัตดาวน์กรุงเทพฯ ของ กลุ่ม กปปส.
ที่หน้าศาลากลางหลังเก่าริมแม่น้ำเจ้าพระยา ต.บางปรอก อ.เมือง จ.ปทุมธานี ได้มีกลุ่มประชาชนในพื้นที่ จ.ปทุมธานี พร้อมเด็กนักเรียนกว่า 5,000 คน รวมตัวกันเดินถือลูกโป่งสีขาว เดินรณรงค์ให้ประชาชนออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้งในวันที่ 2 ก.พ. 57 เพื่อรักษาประชาธิปไตย พร้อมทั้งประกาศคัดค้านการปิดกรุงเทพมหานคร ของกลุ่ม กปปส. ที่ปิดกรุงเทพฯ ในวันนี้ (13 ม.ค. 57) โดยเดินรณรงค์จากศาลากลางหลังเก่า มายังศาลากลางหลังใหม่
พร้อมให้กำลังใจข้าราชการทุกกรมกองในศาลากลางจังหวัดปทุมธานี โดยมี นายพงศธร สัจจชลพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี พร้อมข้าราชการ ออกมาต้อนรับ ชาวเมืองปทุมธานี ที่มีจุดยืนชัดเจนว่า ไม่ต้องการความรุนแรง เพราะทุกฝ่ายต้องการประชาธิปไตย และต้องการให้ประเทศชาติสงบสุข พร้อมหนุนให้ไปเลือกตั้ง วันที่ 2 ก.พ.นี้