กปปส.ตัดโซ่ ก.พลังงานยึดลานจอดรถแล้ว
![กปปส.ตัดโซ่ ก.พลังงานยึดลานจอดรถแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/278/1394940/508633-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบ กปปส. ที่ ก.พลังงาน ตัดโซ่บุกยึดลานด้านหน้าอาคารแล้ว ส่วน ก.แรงงาน เข้าพื้นที่ลานด้านหน้าแล้ว
บรรยากาศการชุมนุมที่กระทรวงพลังงาน ภายหลังกลุ่มผู้ชุมนุมกองทัพประชาชนโค่นระบอบทักษิณ หรือ กปท. และเครือข่ายปฏิรูปพลังงานไทย ได้ทำการตัดโซ่คล้องประตูบุกเข้าไปยึดพื้นที่ลานด้านหน้าอาคาร และปักหลักชุมนุมค้างแรม โดยอ้างว่าจะไม่มั่นใจเรื่องความปลอดภัยของผู้ชุมนุมหากอยู่ด้านนอกนั้น เช้าวันนี้กลุ่มผู้ชุมนุมยังคงปักหลักอยู่ที่ลานด้านหน้าอาคารกระทรวงพลังงาน
ด้าน นายแพทย์ระวีวัฒน์ มาศฉมาดล แกนนำกลุ่มผู้ชุมนุม กล่าวว่า ในวันนี้จะมีการย้ายเต้นที่พักของผู้ชุมนุมที่
อยู่บริเวณถนนด้านหน้ากระทรวงแรงงานเข้ามาในลานด้านในทั้งหมด และจะมีการกิจกรรมต่อเนื่อง จากนั้นเมื่อ
เสร็จสิ้นกิจกรรมในแต่ละวัน จะให้ผู้ชุมนุมพักอยู่บริเวณลานจอดรถของกระทรวง เพื่อความปลอดภัย ขณะที่
ในเวลา 11.00 น. วันนี้ ทางแกนนำจะมีการประชุมกัน เพื่อกำหนดแนวทางการเคลื่อนไหวต่อไป
อย่างไรก็ตาม ภายในอาคารกระทรวงพลังงานนั้น ก็ยังคงมีเจ้าหน้าที่ทหารประจำการ อยู่ เพื่อดูแลรักษาความปลอดภัยอาคารสถานที่