สุเทพ เยียมเวที กปปส.สวนลุมพินี
![สุเทพ เยียมเวที กปปส.สวนลุมพินี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/279/1395013/508713-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เลขาธิการ กปปส. เยียมเวที กปปส.สวนลุมพินี วางแผนเคลื่อนขบวนปิดกระทรวงการพัฒนาสังคมฯ พรุ่งนี้
เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. ได้เดินทางมายังเวที กปปส.สวนลุมพินี เพื่อติดตามความเคลื่อนไหวของเวทีสวนลุม ซึ่งได้มีการรับทราบการเคลื่อนขบวนที่ถือว่าประสบความสำเร็จเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ซึ่งทางเวที กปปส.สวนลุมพินี ได้เคลื่อนไปยังกรมศุลกากร รวมทั้งการวางแผนเพื่อเคลื่อนขบวนไปยังกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ในวันพรุ่งนี้ ซึ่งจะต้องประสบความสำเร็จหยุดการทำงานให้ได้ ในขณะที่ นายสุเทพ เพียงแต่ทักทายกลุ่มผู้ชุมนุมและไม่ได้ขึ้นเวทีปราศรัยแต่อย่างใด