ขนไม้พะยูงหนีจนท.อุบลซวยชนเสายึด33ท่อน
![ขนไม้พะยูงหนีจนท.อุบลซวยชนเสายึด33ท่อน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/279/1395759/509658-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
คนร้ายลอบขนไม้พะยูงหนี จนท. อุบลราชธานี รถเสียหลักชนเสารั้ว ยึดของกลางไว้ได้
ร.อ.ธนภณ พงษ์เสือ หัวหน้าข่าวกองกำลังสุรนารี อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานี นายวัฒนะ สารรัตน์ หน.ป้องกันรักษาป่า อบ.2 เขมราฐ ตรวจคนเข้าเมือง อ.เขมราฐ นำกำลังออกปฏิบัติหน้าที่มาตามถนนยุทธศาสตร์ริมโขง บ้านโบกม่วง หมู่ 6 ต.นาแวง อ.เขมราฐ มีรถปิกอัพ ยี่ห้ออีซูซุ สีเทา ทะเบียน บค 6098 ร้อยเอ็ด วิ่งสวนมาด้วยความเร็วสูง จึงได้ให้สัญญาณเพื่อจะขอตรวจค้น ก็ไม่จอด จึงได้ไล่ติดตามถึง 5 กม. รถคันดังกล่าวได้เลี้ยวลงข้างถนนไปชนกับเสารั้ววิ่งต่อไปไม่ได้ จากนั้น คนขับได้ลงจากรถวิ่งหนีเอาตัวรอดไปได้ ตรวจสอบพบไม้พะยูง ยาว 2-3 เมตร จำนวน 33 ท่อน/เหลี่ยม คิดมูลค่าการซื้อขาย ประมาณ 1 ล้านบาท นำของกลางส่งมอบ พงส.สภ.เขมมราฐ ดำเนินคดี