กปปส.อโศกกลับเวทีหลังปิดสรรพากร3แห่ง
![กปปส.อโศกกลับเวทีหลังปิดสรรพากร3แห่ง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/279/1395787/509696-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบ กปปส. แยกอโศก เคลื่อนกลับมายังเวทีแล้ว หลังปิดสรรพากร เพื่อเรียกร้องให้มาร่วมชุมนุม ขณะที่มวลชนติดตามความเคลื่อนไหว 'สุเทพ'
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. ที่แยกอโศก ล่าสุด นายณัฏฐพล ทีปสุวรรณ, นายสกลธี ภัททิยกุล แกนนำหลักเวทีแยกอโศก ได้นำมวลชนที่เคลื่อนขบวนออกเดินทางไปปิด สำนักงานสรรพากร พื้นที่กรุงเทพมหานคร ทั้ง 3 เขต เพื่อไปทวงถาม ภาษีของประชาชนอยู่ที่ไหน เอาไปใช้ทำอะไร พร้อมเรียกร้องให้ข้าราชการที่กรมสรรพากร ออกมาร่วมชุมนุมกับกลุ่ม กปปส. ในครั้งนี้ รวมถึง การไปครั้งนี้ ได้ไปตามคำเรียกร้องของเจ้าหน้าที่ในสำนักงานสรรพากร ที่เรียกร้องให้ไปปิดสถานที่ทำงาน เดินทางกลับมาถึงยังเวทีแลัว ทั้งนี้ สำหรับการกำหนดท่าทีการเคลื่อนไหวในวันพรุ่งนี้ จะมีการแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
อย่างไรก็ตาม ผู้ชุมนุมที่ยังคงปักหลักชุมนุม ต่างติดตามการลิงค์สัญญาณการเคลื่อนขบวนรณรงค์ของ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. สลับกับการเปิดเพลงสร้างความบันเทิงให้กับผู้ชุมนุม