กปปส.สวนลุมปิดแยกศาลาแดงรับม็อบเคารพศพกลับ
![กปปส.สวนลุมปิดแยกศาลาแดงรับม็อบเคารพศพกลับ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/279/1396165/510103-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่ม กปปส.สวนลุมพินี ปิดกั้นแยกศาลาแดง รักษาพื้นที่ รอขบวนที่เคลื่อนไปเคารพศพ 'ประคอง' กลับมา
เวที กปปส. สวนลุมพินี หลังจากมวลชนส่วนใหญ่ได้เคลื่อนขบวนนำพวงหรีดเพื่อไปเคารพศพ นายประคอง ชูจันทร์ ที่เสียชีวิตจากเหตุระเบิดที่ถนนบรรทัดทอง ที่วัดเทพศิรินทราวาส มวลชนส่วนที่เหลือมีการเคลื่อนตัวไปปักหลักรักษพื้นที่ไว้ บริเวณแยกศาลาแดง เพื่อปิดกั้นการจราจรรอมวลชนกลุ่มใหญ่ ที่เคลื่อนขบวนไปเคารพศพเดินทางกลับมา ซึ่งบนเวทียังคงมีกิจกรรมการปราศรัยโจมตีการทำงานของรัฐบาลจากแนวร่วมต่าง ๆ ตลอดเวลา สลับกับการถ่ายทอดบรรยากาศที่วัดเทพศิรินทราวาส ให้กลุ่มผู้ชุมนุมได้รับทราบ