"ติ๊ก เจษฎาภรณ์" ดีใจได้ลูกชาย ตั้งชื่อ "น้องเต็นท์"
!["ติ๊ก เจษฎาภรณ์" ดีใจได้ลูกชาย ตั้งชื่อ "น้องเต็นท์"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/279/1396176/4.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ติ๊ก เจษฎาภรณ์ ดีใจได้ลูกชายคนแรก ตั้งชื่อน้องเต็นท์ รับเห่อ เผย น้องร่างกายสมบูรณ์แข็งแรงทั้งแม่และลูก
ทายาทคนบันเทิงลืมตาดูโลก สำหรับลูกชายคนแรกของพระเอก ติ๊ก เจษฎาภรณ์ หลังภรรยาสุดที่รัก ทำการผ่าคลอดไปเมื่อวันที่ 16 ม.ค. ที่ผ่านมา ตั้งชื่อ "น้องเต็นท์" ด้วยน้ำหนักตัว 3,100 กรัม ล่าสุดวันนี้ (19 ม.ค.) คุณพ่อคุณแม่มือใหม่ได้เปิดแถลงข่าว พร้อมกับอวดโฉมลูกชายคนแรกให้สื่อมวลชนได้เก็บภาพความน่ารักน่าชังอย่างเป็นทางการ ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์
โดยพระเอกหนุ่มติ๊ก เผยว่า รู้สึกดีใจที่ลูกชายคนแรกออกมาลืมตาดูโลกอย่างปลอดภัยส่วนเรื่องการเลี้ยงดู ทั้ง 2 เผยว่า จะเลี้ยงกันเอง และมีครอบครัวช่วยเลี้ยง ส่วนที่มาของชื่อน้องเต็นท์ ทั้งคู่เผยว่า มีแฟนคลับช่วยคิด และบอกว่าสื่อถึงการเดินทางของหนุ่มติ๊ก แต่ชื่อจริงยังไม่ได้ตั้งแต่อย่างใด พร้อมบอกอีกว่า ทั้ง 2 ครอบครัว เห่อน้องเต็นท์มาก เนื่องจากเป็นหลานคนแรกของทั้ง 2 ฝ่าย ส่วนเรื่องของรับขวัญลูกชายคนแรกนั้นหนุ่มติ๊กเผยว่า สิ่งที่ดีที่สุดที่มอบให้คือความรัก ทั้งนี้หนุ่มติ๊กยังบอกอีกว่า น้องเต็นท์ ร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ดี
ด้านคุณแม่มือใหม่ พีช สิตามล เผยว่า ดีใจจนน้ำคลอ นาทีที่เห็นหน้าลูกครั้งแรก และอยากมีลูกอีกสักคน และพร้อมที่จะเลี้ยงลูก โดยให้คุณพ่อมือใหม่ได้ทำงานอย่างปกติ ซึ่งพร้อมออกจากโรงพยาบาลเร็วๆ นี้
อัลบั้มภาพ 5 ภาพ