หมอพยาบาลร่วมกปปส.เพชรบูรณ์เป่านกหวีด
![หมอพยาบาลร่วมกปปส.เพชรบูรณ์เป่านกหวีด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/285/1429544/510577-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
แพทย์ พยาบาล ร่วมม็อบ กปปส.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ หน้าที่ว่าการอำเภอ ชวนชาวนาต่อสู้ร่วมกัน หลังจำนำข้าวเจ๊งไม่เป็นท่า
มวลชนกลุ่ม กปปส.อำเภอหนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ ซึ่งมีกลุ่มวิชาชีพแพทย์ และพยาบาล จากสถานพยาบาลในเขตพื้นที่ อ.หนองไผ่ เข้าร่วมด้วยจำนวนราว 70 คน โดย ว่าที่ ร.อ.โอภาส สุทธิเกิด เป็นแกนนำ มาร่วมชุมนุมกันที่บริเวณหน้าที่ว่าการอำเภอหนองไผ่ เพื่อสนับสนุนแนวการต่อสู้ของ กปปส.ส่วนกลาง พร้อมแสดงพลังเชิงสัญลักษณ์ ด้วยการร่วมกันเป่านกหวีด นอกจากนี้ แกนนำยังผลัดเปลี่ยนกันปราศรัยโจมตีการบริหารงานรัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ที่ผิดพลาด ทำให้ประเทศชาติได้รับความเสียหาย โดยเฉพาะโครงการรับจำนำข้าว จากนั้น ได้เรียกร้องให้กลุ่มชาวนาออกมาต่อสู้ร่วมกัน
อย่างไรก็ตามในการชุมนุมดังกล่าวมีกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจจากสถานีตำรวจภูธรหนองไผ่ และเจ้าหน้าอาสมัครจากกองร้อยอาสาสมัครรักษาดินแดน อ.หนองไผ่ จำนวนหลายสิบนาย ถูกระดมมารักษาความสงบเรียบร้อย