กปปส.อโศกถึงที่ตั้งหลังร่วมเวทีราชประสงค์
![กปปส.อโศกถึงที่ตั้งหลังร่วมเวทีราชประสงค์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/285/1429886/510981-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่ม กปปส.อโศก ทยอยถึงที่ตั้งแล้ว หลังช่วงเช้าไปร่วมสมทบเวทีราชประสงค์ ขณะที่มาตรการรักษาความปลอดภัยยังเข้มข้น
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.ที่แยกอโศก ล่าสุดเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ทางแกนนำกลุ่มย่อยเวทีอโศก ได้นำมวลชนเคลื่อนขบวนกลับมายังเวทีชุมนุมแล้ว ภายหลังจากที่ได้นำมวลชนไปร่วมสมทบกับเวทีราชประสงค์ เคลื่อนขบวนไปที่ สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม ที่เมืองทองธานี ถนนแจ้งวัฒนะ และเดินทางไปปิดกระทรวงแรงงาน ทั้งนี้ สำหรับภาพรวมของการชุมนุมที่เวทีอโศก ตลอดทั้งวันถือว่าเป็นไปอย่างเงียบเหงาผู้ชุมนุมค่อนข้างบางตา แต่เริ่มคึกคักช่วงเย็นเนื่องจากบนเวทีมีการดำเนินกิจกรรม โดยเน้นความบันเทิง
ด้านการรักษาความปลอดภัยในคืนนี้ ทางเจ้าหน้าที่การ์ดได้มีการนำแผงเหล็กมากั้นบริเวณทางขึ้นสถานีรถไฟฟ้า BTS ให้มีการเข้า-ออกบริเวณหลังเวทีเพียงทางเดียวมีการเพิ่มกำลังพลในจุดที่มีความสุ่มเสี่ยง กำชับให้มีการตรวจค้นผู้ที่เข้า-ออกในพื้นที่ชุมนุมทุกคน และมีการลาดตระเวนพื้นที่โดยรอบตลอด 24 ชั่วโมง
อย่างไรก็ตาม สำหรับการกำหนดท่าทีการเคลื่อนไหวในวันพรุ่งนี้ ทางแกนนำยังไม่มีการแจ้งให้ทราบแต่อย่างใด