นายกฯยังเก็บตัวเงียบในบ้านติดตามม็อบ
![นายกฯยังเก็บตัวเงียบในบ้านติดตามม็อบ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/286/1430632/511861-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี ยังเก็บตัวเงียบพักผ่อนภายในบ้านพัก เพื่อติดตามการเคลื่อนไหวของ กปปส. และการลงคะแนนเลือกตั้งล่วงหน้า
ความเคลื่อนไหวของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ในวันนี้ ยังคงเก็บตัวพักผ่อนกับครอบครัวอยู่ภายในบ้านพัก ซอยโยธินพัฒนา 3 เพื่อติดตามความเคลื่อนไหวการชุมนุมของกลุ่มคณะกรรมการประชาชนเพื่อเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือ กปปส. พร้อมกับติดตามสถานการณ์การเปิดลงคะแนนเลือกตั้งล่วงหน้า อย่างใกล้ชิด ท่ามกลางการรักษาความปลอดภัยอย่างเข้มงวด ทั้งบริเวณโดยรอบบ้านพัก และภายในซอยโยธินพัฒนา 3
อย่างไรก็ตาม ตลอดทั้งวันนี้ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ไม่มีภารกิจ หรือกำหนดการเดินทางไปหารือกับหน่วยงานเกี่ยวกับประเด็นการเลื่อนการเลือกตั้งแต่อย่างใด