ผู้ว่าฯตรังนำตักบาตร100วันสมเด็จพระสังฆราช
![ผู้ว่าฯตรังนำตักบาตร100วันสมเด็จพระสังฆราช](http://s.isanook.com/ns/0/ud/286/1431744/513172-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง นำ ปชช. ทำบุญตักบาตรวันสิ้นพระชนม์ครบ 100 วัน สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก
ที่วัดกะพังสุรินทร์ พระอารามหลวง อ.เมืองตรัง จ.ตรัง นายสมศักดิ์ ปะริสุทโธ เหมทานนท์ ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง พร้อมด้วย นางณัฐพิศุทธิ์ เหมทานนท์ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดตรัง นำพุทธศาสนิกชนเข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระกุศลแด่ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ในโอกาสครบวันสิ้นพระชนม์ 100 วัน ตามที่คณะกรรมการอำนวยการจัดงานพระศพ สมเด็จพระสังฆราช เห็นชอบให้จัดทำบุญตักบาตร จังหวัดตรัง จึงได้จัดพิธีทำบุญตักบาตร พร้อมกับจังหวัดอื่นๆ เพื่อถวายเป็นพระกุศลแด่ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ในโอกาสครบวันสิ้นพระชนม์ 100 วัน