นักศึกษาเชียงรายจุดเทียนหนุนเลือกตั้ง
![นักศึกษาเชียงรายจุดเทียนหนุนเลือกตั้ง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/286/1431886/513344-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นักศึกษากลุ่มเครือข่ายรักประชาธิปไตย เชียงราย จุดเทียนหนุนเลือกตั้ง
กลุ่มเครือข่ายรักประชาธิปไตยเชียงราย จำนวนกว่า 100 คน ซึ่งมี นิสิต นักศึกษา ร่วมกันสวมใส่ชุดสีขาวมาจัดกิจกรรมจุดเทียนแสดงพลังที่บริเวณอนุสาวรีย์พ่อขุนเม็งรายมหาราช เขตเทศบาลนครเชียงราย เพื่อต้องการให้ประเทศมีการแก้ปัญหาทางการเมืองด้วยสันติวิธีไม่เอาความรุนแรง และต้องการสนับสนุนให้มีการเลือกตั้งในระบอบประชาธิปไตย โดยกกต.กำหนดให้มีขึ้น ในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ ที่จะถึงนี้ โดยการจัดกิจกรรมทางกลุ่มเครือข่ายได้จัดทำป้ายข้อความเรียกการใช้วิธีการแก้ปัญหาโดยสันติ และรณรงค์ให้ประชาชนไปใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ก่อนที่จะจุดเทียนไขคนละเล่ม จากนั้น ได้ร่วมกันร้องเพลงชาติและปักเทียน เพื่อแสดงสัญลักษณ์ก่อนที่จะพากันแยกย้ายกันกลับไป