สนธยาควงภรรยาลต.ชลบุรีวอนเคารพกม.
![สนธยาควงภรรยาลต.ชลบุรีวอนเคารพกม.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/286/1432189/513674-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'สนธยา' รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม ควงภรรยา มาใช้สิทธิ์ลงคะแนน ลต. ชลบุรี วอนทุกฝ่ายทำตามกฎหมาย
ที่หน่วยเลือกตั้งที่ 23 โรงเรียนสาธิตพิบูลบำเพ็ญ มหาวิทยาลัยบูรพา ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี นายสนธยา คุณปลื้ม รักษาการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม พร้อมด้วยภรรยา นางสุกุมล คุณปลื้ม อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรงวัฒนธรรม ได้เดินทางมาลงคแนนในสิทธิ์เลือกตั้ง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จ.ชลบุรี เขตเลือกตั้งที่ 1 ซึ่งมีผู้สมัครลงเลือกตั้งจำนวน 4 คน
สำหรับบรรยากาศเลือกตั้งในเขตดังกล่าว พบว่า เป็นไปด้วยความเงียบเหงา ไม่คึกคัก มีประชาชนเดินทางมาใช้สิทธิ์ลงคะแนนต่อเนื่อง
โดย นายสนธยา และ นางกุสุมล ภายหลังจากที่เลือกตั้งเสร็จ ไม่ได้ให้สัมภาษณ์ใดๆ กับสื่อมวลชน เพียงแค่บอกว่า จะกลับไปที่ทำการพรรคพลังชล เพื่อติดตามสถานการณ์การเมืองต่อไป สำหรับการเลือกตั้งครั้งนี้ ผลจะออกมาอย่างไรก็อยากให้ทุกฝ่ายเข้าใจและทำตามกรอบกฎหมายที่กำหนดให้อำนาจไว้