สุเทพ นำสื่อชาวฝรั่งเศสถึงเวทีลุมพินีแล้ว
![สุเทพ นำสื่อชาวฝรั่งเศสถึงเวทีลุมพินีแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/286/1432615/514162-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
เลขาธิการ กปปส. นำสื่อชาวฝรั่งเศส ถึงเวทีลุมพินีแล้ว เตรียมขึ้นเวทีปราศรัย หลังให้สัมภาษณ์ ขณะกิจกรรมบนเวทีเริ่มแล้ว
บรรยากาศการชุมนุมปิดกรุงเทพมหานคร วันที่ 23 ของกลุ่มคณะกรรมการประชาชนเพื่อการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยให้เป็นประชาธิปไตยที่สมบูรณ์อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข หรือ กปปส. ที่เวทีสวนลุมพินี ล่าสุด นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. พร้อมสื่อชาวฝรั่งเศส เดินทางถึงเวทีแล้ว โดยนั่งให้สัมภาษณ์อยู่ภายในเต็นท์ข้างเวที หลังการให้สัมภาษณ์จะขึ้นเวทีปราศรัย ขณะที่กิจกรรมบนเวทีเริ่มขึ้นแล้ว โดยแกนนำย่อยเป็นผู้ทำกิจกรรม ทั้งนี้มวลชนต่างทยอยจับจองพื้นที่ลานหน้าเวที โดยก่อนหน้านี้มีการเปิดเทปการปราศรัยย้อนหลังคืนที่ผ่านมา ของ นายสุเทพ ที่ยังคงเรียกเสียงนกหวีดจากมวลชนเป็นระยะ สำหรับประชาชนที่ผ่านไปมา ต่างเข้ามาถ่ายภาพกับหุ่นบรรดาแกนนำ กปปส. ที่ตั้งอยู่บริเวณด้านข้างเวที ส่วนแกนนำหลักจากทั้ง 3 เวที ยังไม่เดินทางมาทีเวที มีเพียง นายวิทยา แก้วภราดัย ที่เดินทางมาตรวจตราความเรียบร้อยตั้งแต่ช่วงเช้า แล้วกลับออกไป
อย่างไรก็ตาม วันนี้มีสื่อมวลชนทั้งไทยและต่างประเทศ เข้ามาเกาะติดการทำข่าวอย่างใกล้ชิด ภายหลังมีการยุบรวมเวทีเพื่อความปลอดภัย และยังไม่มีความชัดเจนว่า นายสุเทพ จะเดินทางมาเวทีนี้เวลาใด