ผอ.เขตการศึกษาสตูลแจงปฏิบัติตามก.ศึกษา
![ผอ.เขตการศึกษาสตูลแจงปฏิบัติตามก.ศึกษา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/292/1460778/514839-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา จ.สตูล แจงปฏิบัติตามแนวทางนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ
นายนิสิต ชายภักตร์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา จ.สตูล กล่าวว่า คณะกรรมการเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล ได้มีนโยบายในแนวทางเกี่ยวกับการรับนักเรียนในสังกัด สพป.สตูล ประจำปี 2557 ซึ่งได้เรียกร้องให้ผู้ปกครองได้นำบุตรหลานที่เกิดในปีพุทธศักราช 2550 ที่ย่างเข้า 7 ปี มีภูมิลำเนา จ.สตูล ได้แจ้งกับโรงเรียนหรือสถานที่ศึกษาให้นำเอาบุตรหลานเข้ารับการศึกษาในชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 อย่างไรก็ตาม ในขณะนี้ให้เป็นไปตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการในรัฐบาลรักษาการ ซึ่งในพื้นที่ จ.สตูล ได้มีนักเรียนเข้าชั้นประถมศึกษาหรือภาคบังคับ 100%