สพป.ยะลา ตรวจเยี่ยมสนามสอบ O-NET
![สพป.ยะลา ตรวจเยี่ยมสนามสอบ O-NET](http://s.isanook.com/ns/0/ud/292/1461289/515466-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ตรวจเยี่ยมสนามสอบ O-NET
ดร.อาดุลย์ พรมแสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ประธานศูนย์สอบ O-NET สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายะลา เขต 1 ออกตรวจเยี่ยมสนามสอบ O-NET ซึ่งดำเนินการจัดการทดสอบทางศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2556 เพื่อประเมินผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนของนักเรียนในสังกัดและในเขตพื้นที่บริการ ณ ศูนย์สอบโรงเรียนบ้านท่าสาป อ.เมืองยะลา และ ศูนย์สอบโรงเรียนบ้านสะเอะ อ.กรงปินัง จ.ยะลา โดยการทดสอบ O-NET ประธานศูนย์สอบฯ ได้แต่งตั้งให้ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่ศึกษานิเทศก์ ทุกคน เป็นผู้สังเกตการณ์การสอบประจำสนามสอบ/ ตัวแทนศูนย์สอบ และร่วมตรวจเยี่ยมติดตาม กำกับสนามสอบอย่างเคร่งครัด ตามที่สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ(องค์การมหาชน) กำหนดไว้