ปชช.ทยอยร่วมบอกรักประเทศไทยที่อโศก
![ปชช.ทยอยร่วมบอกรักประเทศไทยที่อโศก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/294/1471258/516747-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประชาชน ทยอยร่วมงานบอกรักประเทศไทย ที่เวที กปปส.อโศก ต่อเนื่อง ขณะแกนนำย่อยขึ้นปราศรัยแจ้งข่าวสารการเมือง
บรรยากาศการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.ที่แยกอโศก ล่าสุด บรรยากาศการชุมนุมยังคงดำเนินไปด้วยความสงบเรียบร้อยผู้ชุมนุมได้เริ่มทยอยออกจากที่พัก และจับจองพื้นที่บริเวณหน้าเวที บางส่วนได้กระจายอยู่ภายในพื้นที่การชุมนุมในด้านเวทีปราศรัย ทางเหล่าตัวแทนแกนนำกลุ่มย่อยได้ขึ้นเวทีแจ้งข่าวสารประจำวันเกี่ยวกับสถานการณ์ทางการเมืองต่างๆ ที่เกิดขึ้นให้ผู้ชุมนุมได้ติดตามสถานการณ์ พร้อมกับการเชื่อมสัญญาณการถ่ายทอดสดรายการของทางช่องบลูสกาย ในด้านการรักษาความปลอดภัย ทางเจ้าหน้าที่การ์ด ยังคงมีการลาดตระเวนพื้นที่โดยรอบการชุมนุมอย่างต่อเนื่อง
ขณะที่บรรยากาศการจัดงานบอกรักประเทศไทย บอกเลิกระบอบทักษิณ ที่ยังคงมีอยู่นั้นได้รับความสนใจจากประชาชนที่เดินทางสัญจรไปมาในการร่วมถ่ายรูปกับภาพจำลองของเหล่าแกนนำต่างๆ รวมถึงซุ้มรูปหัวใจที่ได้จัดประดับตกแต่งอย่างสวยงาม ทำให้บรรยากาศที่เวทีอโศก ขณะนี้เริ่มคึกคัก