กปท.ยังปิดถ.ราชดำเนิน2ฝั่ง-นำรถกั้น
![กปท.ยังปิดถ.ราชดำเนิน2ฝั่ง-นำรถกั้น](http://s.isanook.com/ns/0/ud/296/1480698/517582-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบ กปท. ยังปิด ถ.ราชดำเนิน ทั้ง 2 ฝั่ง พร้อมนำรถตักสิ่งของที่เสียหายมากั้น เพื่อความปลอดภัยของผู้ชุมนุม
บรรยากาศการชุมนุมของ กลุ่มกองทัพธรรมโค่นระบอบทักษิณ ที่สะพานผ่านฟ้าลีลาศ เช้าวันนี้ ยังคงเป็นไปอย่างสงบเรียบร้อย โดยมวลชนส่วนใหญ่ยังคงพักผ่อนอยู่ริมถนนราชดำเนินนอก พร้อมกับทยอยลุกขึ้นทำภารกิจส่วนตัว เตรียมพร้อมเพื่อรอฟังแนวร่วมประกาศทำกิจกรรม
สำหรับวันนี้ ทางด้านการจราจรมีการปิดถนนราชดำเนิน ทั้ง 2 ฝั่ง จากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ถึงแยกผ่านฟ้าลีลาศ พร้อมนำรถตักมายกสิ่งของต่างๆ ที่เสียหายจากเหตุการณ์ปะทะกันระหว่างผู้ชุมนุมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ เมื่อวานนี้ เช่น เศษกระถางต้นไม้ รถยนต์ และยางรถยนต์ มาปิดกั้นถนนไว้เพื่อความปลอดภัยแก่ผู้ชุมนุม
อย่างไรก็ตาม ต้องติดตามว่า ในวันนี้ จะมีการนำมวลชนไปสมทบกับกลุ่ม กปปส. ที่จะเดินทางไปขับไล่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ที่สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม แจ้งวัฒนะ หรือไม่