ตร.พร้อมรับมือแดงแสดงสัญลักษณ์หน้าศาลแพ่ง
![ตร.พร้อมรับมือแดงแสดงสัญลักษณ์หน้าศาลแพ่ง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/296/1481361/518425-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผกก.สน.พหลโยธิน เตรียมกำลังพร้อมรับมือเสื้อแดงแสดงสัญลักษณ์ หน้าศาลแพ่ง หลังไม่พอใจคำตัดสินศาลแพ่ง
ความเคลื่อนไหวที่ศาลแพ่ง รัชดา ขณะนี้ พ.ต.อ.ชาตรี กาญจนกันติ ผู้กำกับการ สน.พหลโยธิน เข้ามาดูแลความเรียบร้อยในพื้นที่ของศาลแพ่ง หลังจากมีรายงานข่าวว่าจะมีกลุ่มคนเสื้อแดงที่ไม่พอใจคำตัดสินของศาล เกี่ยวกับ พ.ร.ก.ฉุกเฉิน มาแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ ที่ด้านหน้าศาล ในช่วงเวลา 16.30 น.วันนี้ พร้อมกับพูดคุยสอบถามสถานการณ์ จากทางหัวหน้าพนักงานรักษาความปลอดภัยของศาลแพ่ง ในการเตรียมส่งกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจมาดูแลความเรียบร้อย
ทั้งนี้ จากการตรวจสอบบริเวณด้านหน้าศาลแพ่ง รัชดา ยังไม่พบว่า มีกลุ่มคนเสื้อแดงมาอยู่ในพื้นที่แต่อย่างใด ขณะเดียวกันวันนี้ มีเจ้าหน้าที่ของศาลมาเตรียมสถานที่ เนื่องจากวันพรุ่งนี้จะมีการเลือกตั้งสหกรณ์ของศาล
อย่างไรก็ตาม จากการสอบถาม เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ของศาล ทราบว่าเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา มีบุคคลโทรศัพท์มาที่ศาลแพ่งจำนวนมากเพื่อสอบถามเกี่ยวกับรายละเอียดของคำพิพากษาศาลแพ่ง เกี่ยวกับกรณี พ.ร.ก.ฉุกเฉิน และบางสายต่อว่าด้วยถ้อยคำรุนแรง